ข่าว
โครงการส่งเสริมนักเรียนผู้มีคุณธรรม จริยธรรม และบำเพ็ญประโยชน์ เข้าศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา (โครงการเด็กดีมีที่เรียน)
26 ก.พ. 2558แผนกงานเทคโนโลยีสารสนเทศ
![](../ShowePic/01919/MAY_1 (1).jpg)
โครงการส่งเสริมนักเรียนผู้มีคุณธรรม จริยธรรม และบำเพ็ญประโยชน์ เข้าศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา (โครงการเด็กดีมีที่เรียน)
วันพฤหัสบดีที่ 26 กุมภาพันธ์ 2558 เวลา 09.00 น. ผศ.อนุรัตน์ ลิ่มสกุล รองอธิการบดีประจำวิทยาเขตสุรินทร์ พร้อมด้วย ผศ.ฉลอง จะระ รองคณบดีฝ่ายบริหาร คณะเทคโนโลยีการจัดการ อาจารย์อธิปัตย์ ฤทธิรณ รองคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษา คณะเกษตรศาสตร์และเทคโนโลยี แลุะบุคลากร เข้าร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือโครงการส่งเสริมนักเรียนผู้มีคุณธรรม จริยธรรม และบำเพ็ญประโยชน์ เข้าศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา (โครงการเด็กดีมีที่เรียน) ระหว่างสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต ๓๓ มหาวิทยาลัยราชภฎสุรินทร์ และมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสุรินทร์ โดยโครงการดังกล่าว จัดให้มีการส่งเสริมนักเรียนที่ทำความดี มีคุณธรรมจริยธรรม และช่วยเหลือสังคมและเป็นที่ประจักษ์ ให้มีโอกาสศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา เพื่อเพิ่มโอกาสทางการศึกษาและเรียนรูือย่างทั่วถึงและมีคุณภาพตามเป้าหมายของการปฏิรูปการศึกษาในทศวรรษที่สอง ทั้งนี้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกาามัธยมศึกษาเขต 33 โดยนายไพศาล วุทฒิลานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 33 ดร.พานชัย เกษฏา รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ และ ผศ.อนุรัตน์ ลิ่มสกุล รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสุรินทร์ ได้ตกลงทำบัญทึกข้อตกลงความร่วมมือโครงการส่งเสริมนักเรียนผู้ทีคุณธรรมจริยธรรม และบำเพ็ญประโยชน์ศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษา ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกาามัธยมศึกาาเขต 33 จังหวัดสุรินทร์