ข่าว
ร่วมปลูกต้นคูณ ต้นชัยพฤกษ์แดง และต้นกันเกรา
12 มิ.ย. 2560แผนกงานเทคโนโลยีสารสนเทศ
![](../ShowePic/03388/MAY_1 (1).jpg)
ร่วมปลูกต้นคูณ ต้นชัยพฤกษ์แดง และต้นกันเกรา
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ณรงค์ ผลวงษ์ รองอธิการบดีประจำวิทยาเขตสุรินทร์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และบุคลากรวิทยาเขตสุรินทร์ ร่วมปลูกต้นคูณ ต้นชัยพฤกษ์แดง และต้นกันเกรา จำนวน 200 ต้น วันที่ 10 มิถุนายน 2560 เวลา 09.09 น. โดยปลูกทดแทนต้นเดิมที่ได้ปลูกเมื่อปีที่ผ่านมา บริเวณ ทางเข้าวิทยาเขตฯ และปลูกใหม่ที่อ่างน้ำตา เพื่อเป็นร่วมเงา สร้างทัศนียภาพที่สวยงามในอนาคตต่อไป