ข่าว
กิจกรรมแข่งจักยานแรลลี่ทางไกล Audax Surin และนักศึกษาที่สนใจ เป็น Staff ลงทะเบียนในงาน ฟรี !!!
23 ก.ค. 2558แผนกงานเทคโนโลยีสารสนเทศ
![](ShowePic/RMUTI2.png)
กิจกรรมแข่งจักยานแรลลี่ทางไกล Audax Surin และนักศึกษาที่สนใจ เป็น Staff ลงทะเบียนในงาน ฟรี !!!
ประชาสัมพันธ์ ถึงนักศึกษา ผู้ที่สนใจเข้าร่วม กิจกรรมแข่งจักยานแรลลี่ทางไกล Audax Surin และนักศึกษาที่สนใจ เป็น Staff ลงทะเบียนในงาน ฟรี !!!
สนใจติดต่อ สอบถาม Inbox เพจเลย หรือสอบถามโดยตรงได้ที่ แผนกงานพัฒนานักศึกษา
ชมรมจักรยานสุรินทร์ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุรินทร์ สำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดสุรินทร์ จะจัดโครงการปั่นจักรยานแรลลี่ทางไกลตามรอยอารยธรรมขอมโบราณ (Audax Surin) เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนได้ออกกำลังกายสร้างสุขภาพและมรการท่องเที่ยวในจังหวัดสุรินทร์มากขึ้น โดยจัดให้มีการแข่งขันจักรยานระยะทาง 300 กิโลเมตร รอบทดสอบเส้นทาง ในวันที่ 1 สิงหาคม 2558
โดยใช้เส้นทางจากศาลากลางจังหวัดสุรินทร์ - ท่าสว่าง - นาดี - เพี้ยราม - กาเกาะ - เมืองลิง - หมู่บ้านช้าง - กระโพ - บ้านขาม - ปราสาท - จอมพระ - ปราสาทข่างปี่ - ปราสาทบ้านระแงง - ปราสาทบ้านอนันต์ - ปราสาทภูมิโปน - ตลาดช่องจอม - ปราสาทบ้านพลวง - ห้านหมอ - อ่างเก็บน้ำห้วยเสนง - ศาลากลาง
มีนักแข่งเข้าร่วมประมาณ 100คน ระหว่างเวลา 05.00 - 01.00 น.