ข่าว
ครบรอบ 10 ปี วันคล้ายวันสถาปนา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ปี 2558
21 ม.ค. 2558งานวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ
![](../ShowePic/01846/MAY_1 (1).jpg)
ครบรอบ 10 ปี วันคล้ายวันสถาปนา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ปี 2558
เมื่อช่วงเช้าของวันที่ 21 ม.ค. 2558 ที่ผ่านมา ผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษา ได้เข้าร่วมงาน วันสถาปณามหาวิทยาลัย ประจำปี 2558 โดยในพิธีได้จัดให้มีการตักบาตรพระสงฆ์ และพิธีมอบโล่เชิดชูเกียรติแก่คณาจารย์ บุคลากร นักศึกษา และ บุคคล ที่ประกอบคุณูประการแก่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตสุรินทร์ โดย ผศ.อนุรัตน์ ลิ่มสกุล รองอธิการบดีวิทยาเขตสุรินทร์ เป็นประธานเปิดพิธี และผู้มอบรางวัล